Giới thiệu
Cụm từ 1060 Đĩa nhôm cho dụng cụ nấu chống dính xuất hiện thường xuyên trong các bảng dữ liệu kỹ thuật, danh mục nhà cung cấp, và hội thảo ngành, và vì lý do chính đáng.
Nhôm thuộc dòng 1xxx thực chất là nhôm nguyên chất (99.6 % tối thiểu), và 1060 lớp mang lại sự kết hợp độc đáo của tính dẫn nhiệt cao, độ dẻo tuyệt vời, và khả năng chống ăn mòn vượt trội.
Những đặc điểm này làm cho nó trở thành chất nền lý tưởng cho các dụng cụ nấu ăn chống dính như chảo rán, nồi chảo, và chảo nướng.
Trong bài viết này, bạn sẽ tìm thấy phân tích kỹ thuật chi tiết, hiểu biết thực tế sản xuất, dữ liệu so sánh, và lộ trình rõ ràng để tìm nguồn cung ứng nguyên liệu phù hợp từ nhà cung cấp đáng tin cậy như Huawei Aluminium.
Là gì 1060 Nhôm?
Thành phần hóa học
1060 nhôm Thuộc họ nhôm nguyên chất thương mại.
Thành phần danh nghĩa được xác định theo tiêu chuẩn quốc tế như ASTM B209 và EN 573‑3. Các yếu tố chính là:
| Yếu tố |
Nội dung tối đa (% trọng lượng) |
| Nhôm (Al) |
99.60 % phút |
| Sắt (Fe) |
0.25 % |
| Silicon (Và) |
0.10 % |
| đồng (Củ) |
0.01 % |
| Mangan (Mn) |
0.03 % |
| Magie (Mg) |
0.03 % |
| kẽm (Zn) |
0.05 % |
| Titan (Của) |
0.03 % |
Mức độ tạp chất thấp đảm bảo độ dẫn điện và nhiệt cao trong khi vẫn duy trì đủ độ bền cho các nguyên công kéo sâu.
Tính chất cơ học
Hành vi cơ học của 1060 nhôm thay đổi theo nhiệt độ (Ăn, nửa cứng, hoàn toàn cứng rắn).
Tính khí phổ biến nhất cho đĩa dụng cụ nấu ăn là Ô (Ăn), cung cấp độ dẻo tốt nhất.
| Tài sản (Ủ) |
Giá trị điển hình |
| Độ bền kéo |
70 –100MPa |
| Sức mạnh năng suất (0.2 % bù lại) |
30 –45MPa |
| Độ giãn dài (trong 50mm) |
30 %–45% |
| độ cứng (Brinell) |
23 –30HB |
| Mô đun đàn hồi |
~69GPa |
Những giá trị này minh họa rằng 1060 nhôm đủ mềm để tạo thành các hình dạng phức tạp mà không bị nứt, nhưng đủ mạnh để giữ được tính toàn vẹn về cấu trúc trong chảo đã hoàn thiện.
1060 Đĩa nhôm cho dụng cụ nấu chống dính
Đặc điểm nhiệt và vật lý
- Độ dẫn nhiệt: 237 W/m·K ở 25°C – cao hơn khoảng 15 lần so với thép không gỉ (≈15W/m·K) và tốt hơn đáng kể so với gang (≈50W/m·K). Điều này chuyển thành nhanh chóng, làm nóng đều khắp bề mặt nấu.
- Tỉ trọng: 2.70 g/cm³ – khoảng một phần ba mật độ của thép không gỉ, làm cho dụng cụ nấu cuối cùng nhẹ và dễ sử dụng.
- điểm nóng chảy: 657 °C – cao hơn nhiệt độ hoạt động tối đa của lớp phủ chống dính thông thường (≈260°C đối với PTFE).
Tại sao những đặc tính này lại quan trọng đối với dụng cụ nấu chống dính
Độ dẫn nhiệt cao đảm bảo bề mặt chảo đạt đến nhiệt độ mong muốn một cách nhanh chóng và duy trì nhiệt độ đồng đều, giảm các điểm nóng có thể làm giảm hiệu suất lớp phủ.
Độ dẻo cho phép nhà sản xuất kéo sâu các đĩa thành dạng mịn, thân liền mạch mà không cần nhiều khớp hoặc mối hàn.
Độ cứng thấp ngăn chặn sự mài mòn quá mức trên khuôn dập, kéo dài tuổi thọ dụng cụ và giảm chi phí sản xuất.
Tại sao 1060 Đĩa nhôm lý tưởng cho dụng cụ nấu chống dính
Khả năng định dạng vượt trội
Vẽ sâu, quay, và dập là các phương pháp tạo hình chính cho thân dụng cụ nấu ăn.
các Ăn 1060 đĩa nhôm thể hiện số mũ làm cứng biến dạng cao (≈0,13), điều đó có nghĩa là nó có thể chịu được sự biến dạng đáng kể mà không bị nứt.
Trong thực tế, nhà sản xuất đạt được tỷ lệ vẽ là 1,8–2,2 (đường kính đĩa đến đường kính chảo cuối cùng) trong một lần rút thăm, giúp giảm thiểu lãng phí vật liệu và gia công tiếp theo.
Chất lượng bề mặt tuyệt vời
Một sự mịn màng, Bề mặt không có khuyết tật là điều cần thiết cho độ bám dính của lớp phủ. 1060 đĩa nhôm có thể được sản xuất với độ nhám bề mặt (Ra) thấp tới 0,2µm sau khi đánh bóng và làm sạch đúng cách.
Mức độ mịn này đảm bảo lớp sơn lót và lớp sơn phủ bám dính đồng đều, tạo nên lớp chống dính bền bỉ.
Khả năng tương thích với các lớp phủ chống dính thông thường
Các hệ thống chống dính được sử dụng rộng rãi nhất bao gồm:
PTFE (Polytetrafluoroetylen)
- Độ dày điển hình: 10 –25µm
- Nhiệt độ bảo dưỡng: 380 –400°C (nhiệt độ bề mặt cao nhất)
- Thuận lợi: Bản phát hành xuất sắc, ma sát thấp
Dựa trên gốm (Sol‑Gel)
- Độ dày điển hình: 15 –30µm
- Nhiệt độ bảo dưỡng: 250 –300°C
- Thuận lợi: Khả năng chịu nhiệt cao hơn, chống trầy xước
Anodized cứng + PTFE
- Lớp anod hóa: 15 –25µm
- Kết hợp với lớp phủ ngoài PTFE
- Thuận lợi: Tăng cường độ bền, độ bền của dụng cụ kim loại
Bởi vì 1060 nhôm chịu được nhiệt độ lên đến phạm vi đóng rắn của các lớp phủ này mà không bị cong vênh, nó phục vụ như một chất nền đáng tin cậy.
Ngoài ra, bề mặt nhôm có thể được xử lý trước (ví dụ., tẩy nhờn, làm sạch kiềm, khắc axit, mồi) để cải thiện liên kết lớp phủ.
Hiệu quả chi phí
Giá của 1060 nhôm thấp hơn so với các loại hợp kim như 3003 hoặc 5052, và thấp hơn nhiều so với thép không gỉ hoặc đồng.
Chi phí nguyên vật liệu/tấn (kể từ 2024) thường rơi vào khoảng 1.800–2.200 USD, tùy thuộc vào điều kiện thị trường.
Khi bạn tính đến tỷ lệ phế liệu thấp hơn trong quá trình tạo hình và giảm nhu cầu gia công sau, tổng chi phí sở hữu chảo chống dính 1060 có tính cạnh tranh cao.
1060 Chảo chống dính nhôm
Thông số kỹ thuật và tiêu chuẩn
Dung sai kích thước
Các nhà sản xuất dụng cụ nấu nướng thường đặt hàng các loại đĩa có phạm vi điển hình sau:
| tham số |
Phạm vi điển hình |
Dung sai |
| độ dày |
0.5 mm–6.0mm |
± 0,02mm cho 1mm; ±3% cho >1 mm |
| Đường kính |
100 mm–600mm |
± 0,5mm cho 300mm; ±1mm cho >300 mm |
| Độ phẳng |
0,5mm trên đĩa |
– |
| Độ nhám bề mặt (Ra) |
0.2 µm–0,8 µm |
– |
Yêu cầu chứng nhận
Khi tìm nguồn cung ứng 1060 đĩa nhôm cho dụng cụ nấu nướng, tìm kiếm các chứng nhận đảm bảo tính nhất quán và an toàn của vật liệu:
- ISO9001 – Hệ thống quản lý chất lượng
- ISO14001 – Hệ thống quản lý môi trường
- REACH tuân thủ – Đảm bảo vật liệu không chứa các chất bị hạn chế
- FDA / Tuân thủ liên hệ thực phẩm của EU – Khẳng định nhôm an toàn khi tiếp xúc trực tiếp với thực phẩm sau khi chế biến
- ASTM B209 – Thông số kỹ thuật tiêu chuẩn cho tấm và tấm hợp kim nhôm
- EN 573‑3 – Tiêu chuẩn Châu Âu về ký hiệu hợp kim nhôm
Quy trình sản xuất: Từ đĩa đến chảo chống dính thành phẩm
1. Cắt đĩa & Sự chuẩn bị
- Rạch: Những cuộn lớn 1060 nhôm được xẻ thành dải hẹp hơn, sau đó cắt thành các khoảng trống hình tròn bằng dao quay có độ chính xác cao.
- Làm mờ cạnh: Bán kính cạnh hoặc vát nhẹ giúp loại bỏ các cạnh sắc có thể gây ra khuyết tật cho lớp phủ.
2. Vẽ sâu
- Giữ trống: Phôi được đặt trong máy ép thủy lực; giá đỡ phôi tác dụng đủ lực để ngăn ngừa nếp nhăn.
- đội hình cú đấm: Cú đấm đẩy phôi vào khoang khuôn, tạo thành thân chảo trong một hoặc hai lần rút.
- Vẽ lại: Đối với chảo sâu hơn, có thể cần phải rút thăm lần thứ hai; độ dẻo cao của vật liệu cho phép điều này mà không cần ủ trung gian.
3. Cắt tỉa & Hiệu chỉnh
- Vòng trang trí: Vật liệu mặt bích dư thừa được cắt bớt để đạt được chiều rộng vành cuối cùng.
- Sự định cỡ: Một khuôn định cỡ sẽ sửa bất kỳ sai lệch kích thước nhỏ nào, đảm bảo tính đồng nhất trên toàn lô sản xuất.
4. Tiền xử lý bề mặt
Sạch sẽ, bề mặt được kích hoạt là rất quan trọng cho độ bám dính của lớp phủ. Trình tự tiền xử lý điển hình bao gồm:
- Tẩy dầu mỡ bằng kiềm - Loại bỏ dầu lăn, bụi bẩn, và dư lượng hữu cơ.
- Khắc axit – Thường sử dụng hỗn hợp axit nitric-hydrofluoric để tạo ra kết cấu nhám vi mô (khoảng. 0.5 chiều sâu µm).
- Rửa sạch & Sấy khô – Rửa sạch bằng nước có độ tinh khiết cao, sau đó sấy khô bằng không khí cưỡng bức để tránh đọng nước.
- Ứng dụng sơn lót – Một lớp mỏng (≈5µm) của mồi (thường là epoxy hoặc silicone dựa trên dung môi) được phun và xử lý ở 150–200°C.
5. Ứng dụng phủ chống dính
- Lớp nền (PTFE hoặc gốm): Phun hoặc lăn phủ lên bề mặt sơn lót, sau đó được xử lý ở nhiệt độ do nhà sản xuất chỉ định.
- Áo trên: Lớp thứ hai có thể được áp dụng để tăng cường độ bền, tiếp theo là phương pháp chữa trị cuối cùng.
- làm mát & Điều tra: Chảo được làm nguội dần để tránh sốc nhiệt; kiểm tra quang học tự động để đảm bảo tính đồng nhất của lớp phủ, Độ dày, và khiếm khuyết.
6. Kiểm soát chất lượng cuối cùng
- Kiểm tra độ bám dính của lớp phủ: Các thử nghiệm cắt ngang và kéo đứt đánh giá độ bền liên kết.
- Kiểm tra hiệu suất chống dính: Rụng trứng, tiêu thụ dầu chiên, và thử nghiệm mài mòn (ví dụ., Máy mài Taber) mô phỏng việc sử dụng trong thế giới thực.
- chiều & Kiểm tra cân nặng: Đảm bảo mỗi đơn vị đáp ứng thông số kỹ thuật.
So sánh các hợp kim nhôm cho dụng cụ nấu nướng
Dưới đây là so sánh ngắn gọn về các loại nhôm phổ biến nhất được sử dụng trong sản xuất dụng cụ nấu nướng:
| hợp kim |
Các nguyên tố hợp kim sơ cấp |
Độ bền kéo (MPa) |
Độ giãn dài (%) |
Độ dẫn nhiệt (W/m·K) |
Sử dụng điển hình trong dụng cụ nấu nướng |
| 1060 |
Al nguyên chất (99.6 % phút) |
70 –100 |
30 –45 |
237 |
chảo chống dính, nồi chiên giá rẻ |
| 3003 |
Mn 1,0–1,5% |
110 –150 |
10 –20 |
193 |
Dụng cụ nấu ăn được anod hóa cứng, nồi áp suất |
| 5052 |
Mg 2,2–2,8% |
230 –280 |
10 –12 |
138 |
Nồi có độ bền cao, dụng cụ nấu ăn công nghiệp |
| 1070 |
Al nguyên chất (99.7 % phút) |
70 –95 |
35 –50 |
237 |
Tương tự như 1060, hiếm hơn trong dụng cụ nấu nướng |
Chìa khóa mang đi: 1060 mang lại độ giãn dài và độ dẫn nhiệt cao nhất trong số các loại này, làm cho nó trở thành lựa chọn hàng đầu cho vách mỏng, dụng cụ nấu nướng chống dính có khả năng định hình cao. 3003 Và 5052 cung cấp cường độ cao hơn nhưng phải trả giá bằng khả năng định hình giảm và độ dẫn nhiệt thấp hơn.
So sánh với các vật liệu dụng cụ nấu ăn cạnh tranh
| Vật liệu |
Độ dẫn nhiệt (W/m·K) |
Tỉ trọng (g/cm³) |
Chống ăn mòn |
Chi phí điển hình (USD/kg) |
| 1060 Nhôm |
237 |
2.70 |
Tốt (với anodizing) |
1.8 –2.2 |
| thép không gỉ (304) |
15 |
7.90 |
Xuất sắc |
3.5 –5.0 |
| gang |
50 |
7.20 |
Dễ bị rỉ sét trừ khi dày dạn |
2.5 –4.0 |
| đồng |
401 |
8.96 |
Yêu cầu lót (thiếc/niken) |
8.0 –12.0 |
| Thép cacbon |
50 |
7.85 |
Dễ bị rỉ sét |
1.5 –2,5 |
Quan sát:
– Nhôm (1060) mang lại khả năng truyền nhiệt nhanh nhất trong khi vẫn nhẹ.
– Thép không gỉ vượt trội về độ bền và khả năng chống ăn mòn nhưng lại chậm về khả năng phản ứng nhiệt.
– Gang và thép carbon có khả năng giữ nhiệt tuyệt vời nhưng nặng và cần gia vị.
– Đồng có độ dẫn điện cao nhất nhưng đắt tiền và cần lớp lót bảo vệ.
Chuẩn bị bề mặt & Quá trình phủ
Vệ sinh & khắc
Bề mặt nhôm thường mang các lớp dầu lăn và oxit. Dây chuyền làm sạch nhiều bước thường bao gồm:
- Chất tẩy rửa kiềm: Natri hydroxit hoặc kali hydroxit (nồng độ 5–10g/L) ở 60°C trong 30 giây.
- Khắc axit: Hỗn hợp axit nitric-hydrofluoric (HNO₃ 5% + HF 0,5%) ở 25°C trong 10–20 giây để hòa tan oxit và tạo ra kết cấu nhám vi mô.
- Trung hòa: Axit nhẹ (ví dụ., axit photphoric) rửa sạch để ngăn chặn sự ăn mòn.
- Xả lần cuối: Nước khử ion để ngăn ngừa ô nhiễm ion.
Sơn lót & Công thức sơn phủ
Sơn lót (thường dựa trên epoxy) cung cấp độ bám dính và hoạt động như một rào cản giữa nhôm và lớp phủ ngoài. Lịch trình bảo dưỡng cho lớp sơn lót PTFE điển hình là:
- Nhiệt độ: 180 °C ± 5°C
- Thời gian: 3 –5 phút
Lớp phủ trên cùng (PTFE hoặc gốm) được áp dụng một cách tương tự:
- Nhiệt độ: 380 °C (cho PTFE) hoặc 260°C (cho gốm sứ)
- Thời gian: 2 –4 phút
Trong quá trình đóng rắn, lớp phủ polyme hóa và tạo thành một liên tục, màng không xốp liên kết hóa học với lớp sơn lót.
Kiểm tra chất lượng sau khi phủ
- Đo độ dày: Sử dụng cảm ứng từ hoặc đồng hồ đo dòng điện xoáy; độ dày mục tiêu cho PTFE là 12–20µm.
- Kiểm tra độ bám dính (Cắt chéo): Theo ISO2409, lớp phủ phải thể hiện phân loại 0–1 (không bong tróc).
- Kiểm tra phát hành: Chiên trứng không cần dầu; quả trứng sẽ trượt dễ dàng.
- Chống mài mòn: Kiểm tra Taber (Bánh xe CS‑17, 1 kg tải) sau đó 500 chu kỳ nên giữ lại >80 % của lớp phủ ban đầu.
Tiêu điểm nhà cung cấp: Nhôm Huawei
Tổng quan về công ty
Nhôm Huawei là nhà sản xuất và xuất khẩu phôi đĩa nhôm hàng đầu, tờ, và cuộn dây, với dây chuyền sản xuất chuyên dụng 1060 đĩa nhôm được thiết kế riêng cho các ứng dụng dụng cụ nấu nướng.
Được thành lập vào năm 2001, công ty vận hành một cơ sở rộng 30.000m2 được trang bị máy rạch tiên tiến, cắt, và máy đánh bóng.
Huawei Aluminium cung cấp hơn 15,000 tấn đĩa nhôm hàng năm cho các nhà sản xuất dụng cụ nấu ăn trên toàn thế giới.
Năng lực sản xuất
- Dung tích: Lên đến 5.000 tấn mỗi tháng cho đĩa trống.
- Phạm vi độ dày: 0.3 mm–6.0mm.
- Phạm vi đường kính: 80 mm–600mm (kích thước tùy chỉnh có sẵn).
- Hoàn thiện bề mặt: Cán sáng, chải, hoặc đánh bóng bằng hóa chất.
Đảm bảo chất lượng
- ISO9001 được chứng nhận.
- Truy xuất nguồn gốc đầy đủ: mỗi lô đều có chứng chỉ kiểm tra vật liệu (MTC) phù hợp với tiêu chuẩn ASTM B209.
- Phòng thí nghiệm nội bộ: Phân tích quang phổ, thử nghiệm cơ khí, và kiểm tra độ bám dính của lớp phủ.
Dịch vụ khách hàng
- Hỗ trợ kỹ thuật: Các kỹ sư hỗ trợ lựa chọn hợp kim, thông số hình thành, và khuyến nghị lớp phủ.
- hậu cần: Bao bì chuyên nghiệp (pallet có thể đi biển, màng bọc chống ẩm) và vận chuyển trên toàn thế giới (FOB Thượng Hải, CIF tới các cảng chính).
- Mẫu: Đĩa mẫu miễn phí (lên đến 5 chiếc) để đánh giá.
Tại sao chọn nhôm Huawei?
- Giá cả cạnh tranh: Trực tiếp từ nhà máy, không có người trung gian.
- Thời gian dẫn nhanh: 7‑10 ngày đối với kích thước tiêu chuẩn, 15‑20 ngày đối với đơn đặt hàng tùy chỉnh.
- Tính linh hoạt: Chạy hàng loạt nhỏ (≥500 chiếc) sang sản xuất quy mô lớn.
- Truyền thông đáp ứng: 24‑giờ xử lý yêu cầu trực tuyến, đội ngũ bán hàng đa ngôn ngữ (Tiếng Anh, tiếng Tây Ban Nha, người Pháp, tiếng Ả Rập).
Các yếu tố chính cho người mua: Chọn đúng đĩa
1. độ dày & Đường kính
- Đĩa mỏng (0.5‑1.0mm): Thích hợp cho chảo xào nhẹ và chảo trứng.
- Đĩa vừa (1.0‑2.0mm): Tiêu chuẩn cho chảo rán và nồi chảo hàng ngày.
- Đĩa dày (2.0‑6.0mm): Dùng cho nồi có độ bền cao hoặc dụng cụ nấu ăn an toàn với lò nướng.
2. Chất lượng bề mặt
- Cán sáng: Quá trình oxy hóa bề mặt tối thiểu, lý tưởng cho lớp phủ.
- chải: Hơi thô, tăng cường độ bám dính cơ học của sơn lót.
3. Yêu cầu dung sai
- Dung sai chặt chẽ (± 0,02mm) giảm nhu cầu gia công sau tạo hình, giảm chi phí tổng thể.
- Độ phẳng phải .50,5mm để tránh tạo lớp phủ.
4. Chứng nhận & Sự tuân thủ
- Xác minh tuân thủ tiếp xúc với thực phẩm (FDA, Quy định của EU 1935/2004).
- Đảm bảo VỚI TỚI Và RoHS tuân thủ các chất bị hạn chế.
5. Thời gian dẫn đầu & Bao bì
- Chọn nhà cung cấp cung cấp gửi nhanh chóng Và bao bì bảo vệ để tránh thiệt hại vận chuyển.
Môi trường & Các khía cạnh bền vững
Khả năng tái chế
Nhôm có thể tái chế vô hạn mà không mất đi tính chất. các tỷ lệ tái chế nhôm trong lĩnh vực dụng cụ nấu ăn vượt quá 95%, điều này làm giảm đáng kể lượng khí thải carbon.
sử dụng 1060 đĩa nhôm chứa tỷ lệ nội dung tái chế cao có thể nâng cao hơn nữa đặc tính môi trường của sản phẩm của bạn.
Tiêu thụ năng lượng
- Sản xuất nhôm sơ cấp tiêu thụ khoảng 15kWh mỗi kg.
- Nhôm tái chế chỉ yêu cầu 5 % năng lượng đó, thực hiện tái chế vòng kín với hiệu quả năng lượng cao.
Giảm chất thải
- Quá trình vẽ sâu cho 1060 đĩa tạo ra phế liệu tối thiểu (< 3%).
- Các mảnh vụn và phoi gia công có thể được thu thập và nấu chảy lại, đưa trở lại dây chuyền sản xuất.
Giới thiệu 1060 Đĩa nhôm cho dụng cụ nấu chống dính
1. “1060” có nghĩa là gì trong nhôm?
số 1060 chỉ định loại nhôm nguyên chất thương mại có hàm lượng nhôm tối thiểu là 99.6 %. Dòng “1xxx” biểu thị nhôm nguyên chất, trong khi hai chữ số cuối thể hiện thành phần hợp kim chính xác.
2. Tại sao là 1060 ưa thích hơn 3003 đối với chảo chống dính?
1060 cung cấp độ dẫn nhiệt cao hơn (237 W/m·K vs. 193 W/m·K cho 3003) và độ dẻo vượt trội, giúp giảm chi phí hình thành và cải thiện phân phối nhiệt. 3003 mạnh hơn nhưng ít định hình hơn và có độ dẫn điện thấp hơn, làm cho nó phù hợp hơn với dụng cụ nấu ăn được anod hóa cứng hoặc chịu áp lực cao.
3. Tôi nên chọn độ dày bao nhiêu cho màn hình 9 inch (≈23cm) chảo rán?
Đối với chảo rán chống dính thông thường, độ dày đĩa của 1.0 mm–1,5mm cung cấp sự cân bằng tối ưu giữa trọng lượng và độ bền. Đĩa mỏng hơn có thể bị cong vênh theo thời gian; đĩa dày hơn tăng thêm trọng lượng không cần thiết.
4. Có thể 1060 đĩa nhôm được tái chế?
Đúng. Nhôm có thể tái chế 100% không bị suy thoái. Thu thập các vết cắt, phế liệu, và chảo hết hạn sử dụng; chúng có thể được nấu chảy lại và tái xử lý thành các đĩa mới.
5. Loại lớp phủ chống dính nào hoạt động tốt nhất trên 1060?
PTFE (loại Teflon) lớp phủ là sự lựa chọn phổ biến nhất vì chúng tuân thủ tốt các quy trình được xử lý trước đúng cách 1060 bề mặt và xử lý ở nhiệt độ tương thích với khả năng chịu nhiệt của nhôm. gốm sứ (sol-gel) lớp phủ cũng tương thích và cung cấp khả năng chịu nhiệt cao hơn.
6. Thời gian thực hiện điển hình cho một đơn đặt hàng tùy chỉnh là bao lâu? 1060 đĩa?
Kích thước tiêu chuẩn được vận chuyển trong vòng 7‑10ngày làm việc sau khi xác nhận đơn hàng. Thứ nguyên tùy chỉnh (đường kính hoặc độ dày không chuẩn) thường yêu cầu 15‑20ngày làm việc để kiểm tra sản xuất và chất lượng.
7. Tôi có thể lấy mẫu trước khi đặt hàng số lượng lớn không?
Đúng. Nhà cung cấp uy tín nhất, bao gồm Nhôm Huawei, cung cấp các mẫu miễn phí (lên đến 5 miếng) để đánh giá. Bạn có thể kiểm tra độ chính xác về chiều, bề mặt hoàn thiện, và khả năng tương thích của lớp phủ.
8. Tại sao nên chọn nguồn từ Huawei Aluminium?
Huawei nhôm kết hợp định giá trực tiếp từ nhà máy, sản xuất công suất cao, kiểm soát chất lượng nghiêm ngặt, Và hỗ trợ kỹ thuật đáp ứng. Kinh nghiệm của họ trong ngành dụng cụ nấu ăn đảm bảo bạn nhận được những chiếc đĩa đáp ứng dung sai chính xác và bề mặt sẵn sàng phủ, hợp lý hóa quy trình sản xuất của bạn.
Phần kết luận
các 1060 Đĩa nhôm cho dụng cụ nấu chống dính nổi bật như một vật liệu mang lại sự kết hợp lý tưởng giữa hiệu suất nhiệt, khả năng định hình, và hiệu quả chi phí.
Độ dẫn cao của nó đảm bảo nhanh chóng, thậm chí sưởi ấm, trong khi độ dẻo của nó cho phép tạo hình phức tạp mà không ảnh hưởng đến tính toàn vẹn của cấu trúc.
Khi kết hợp với xử lý bề mặt thích hợp và lớp phủ chống dính chất lượng cao, 1060 đĩa nhôm tạo ra các nồi nấu có trọng lượng nhẹ, bền bỉ, và an toàn khi sử dụng hàng ngày.
Bằng cách hiểu các thông số kỹ thuật, quy trình sản xuất, và lợi thế so sánh của 1060 nhôm, bạn có thể đưa ra quyết định mua sắm thông minh hơn và tạo sự khác biệt cho dòng sản phẩm của mình trong một thị trường đông đúc.
Hợp tác với nhà cung cấp đáng tin cậy như Nhôm Huawei đảm bảo hơn nữa chất lượng phù hợp, giao hàng kịp thời, và hỗ trợ kỹ thuật của chuyên gia—những yếu tố then chốt để thành công trong thế giới cạnh tranh của dụng cụ nấu chống dính.
Cho dù bạn là người khởi nghiệp đang tung ra dòng sản phẩm chảo thân thiện với môi trường mới hay là một nhà sản xuất lâu đời đang tìm cách tối ưu hóa chi phí sản xuất, 1060 đĩa nhôm cung cấp một đã được chứng minh, giải pháp bền vững đáp ứng cả hiệu suất và nhu cầu thị trường.
Thực hiện bước tiếp theo: yêu cầu một mẫu, thảo luận về các yêu cầu cụ thể của bạn với đội ngũ bán hàng của Huawei Aluminium, và trải nghiệm những lợi ích khi làm việc với đối tác đĩa nhôm chuyên dụng.
Chia sẻ với PDF: Tải xuống
Tính chất của vòng tròn nhôm:
Vòng nhôm phù hợp với nhiều thị trường, bao gồm cả dụng cụ nấu nướng, ngành công nghiệp ô tô và chiếu sáng, vân vân., nhờ đặc tính sản phẩm tốt:
- Tính dị hướng thấp, tạo điều kiện cho việc vẽ sâu
- Tính chất cơ học mạnh mẽ
- Khuếch tán nhiệt cao và đồng đều
- Khả năng tráng men, được bao phủ bởi PTFE (hoặc những người khác), anod hóa
- Độ phản xạ tốt
- Tỷ lệ cường độ trên trọng lượng cao
- Độ bền và khả năng chống ăn mòn
Quy trình vòng tròn nhôm
Hợp kim phôi/chủ — Lò nung chảy – Lò giữ — D.C.. bánh xe — Tấm —- Scalper — Nhà máy cán nóng – Nhà máy cán nguội – Đột – Lò ủ — Kiểm tra lần cuối – Đóng gói — Vận chuyển

- Chuẩn bị các hợp kim chính
- Lò nấu chảy: đưa hợp kim vào lò nấu chảy
- Phôi nhôm D.C.cast: Để làm phôi mẹ
- Nghiền phôi nhôm: để làm cho bề mặt và mặt bên mịn màng
- Lò sưởi
- Nhà máy cán nóng: làm cuộn dây mẹ
- Máy cán nguội: cuộn dây mẹ đã được cán theo độ dày bạn muốn mua
- quá trình đấm: trở thành kích thước những gì bạn muốn
- Lò ủ: thay đổi tính khí
- Kiểm tra lần cuối
- đóng gói: vỏ gỗ hoặc pallet gỗ
- Vận chuyển
Kiểm soát chất lượng
Đảm bảo Kiểm tra dưới đây sẽ được thực hiện trong quá trình sản xuất.
- Một. phát hiện tia—RT;
- b. kiểm tra siêu âm—UT;
- c. Kiểm tra hạt từ tính-MT;
- d. thử nghiệm thâm nhập-PT;
- e. phát hiện khuyết tật dòng điện xoáy-ET
1) Thoát khỏi vết dầu, vết lõm, Bao gồm, Vết xước, vết bẩn, Sự đổi màu oxit, Giải lao, Ăn mòn, Dấu cuộn, Vệt bẩn, và các khiếm khuyết khác sẽ cản trở việc sử dụng.
2) Bề mặt không có đường màu đen, gọn gàng, vết bẩn định kỳ, lỗi in con lăn, chẳng hạn như các tiêu chuẩn Kiểm soát nội bộ gko khác.
Đóng gói đĩa nhôm:
Vòng nhôm có thể được đóng gói theo tiêu chuẩn xuất khẩu, phủ bằng giấy màu nâu và màng nhựa. Cuối cùng, Vòng nhôm được cố định trên pallet gỗ/vỏ gỗ.
- Đặt bên máy sấy vào vòng tròn nhôm, giữ cho sản phẩm khô ráo và sạch sẽ.
- Sử dụng giấy nhựa sạch, đóng gói vòng tròn nhôm, giữ niêm phong tốt.
- Dùng giấy da rắn, đóng gói bề mặt của giấy nhựa, giữ niêm phong tốt.
- Kế tiếp, có hai cách đóng gói: Một cách là đóng gói pallet gỗ, sử dụng giấy giòn đóng gói bề mặt; Một cách khác là đóng gói bằng vỏ gỗ, sử dụng vỏ gỗ đóng gói bề mặt.
- Cuối cùng, đặt đai thép lên bề mặt hộp gỗ, giữ hộp gỗ bền và an toàn.
Vòng nhôm của Henan Huawei Aluminium. đáp ứng tiêu chuẩn xuất khẩu. Có thể phủ màng nhựa và giấy màu nâu theo nhu cầu của khách hàng. Còn gì nữa, hộp gỗ hoặc pallet gỗ được sử dụng để bảo vệ sản phẩm khỏi bị hư hỏng trong quá trình giao hàng. Có hai loại bao bì, mắt nhìn vào tường hay mắt nhìn trời. Khách hàng có thể chọn một trong hai để thuận tiện cho mình. Nói chung, có 2 tấn trong một gói, và tải 18-22 tấn trong container 1×20', Và 20-24 tấn trong container 1×40'.

Tại sao chọn chúng tôi?
Để di chuyển theo thời gian, HWALU liên tục giới thiệu các thiết bị và kỹ thuật hiện đại để nâng cao khả năng cạnh tranh. Luôn tuân thủ triết lý kinh doanh lấy chất lượng làm trung tâm và khách hàng là trên hết, để cung cấp các dòng sản phẩm vòng tròn đĩa nhôm chất lượng cao nhất cho mọi nơi trên thế giới. Hơn …